Pular para o conteúdo
Publicidade

Números 5

Tsabtaccewar sansani

1 Ubangiji ya ce wa Musa, 2 "Ka umarci Isra’ilawa su kori duk wanda yake da ciwon fatan jiki, ko mai ɗiga na kowane iri, ko wanda ya ƙazantu ta wurin taɓa gawa, daga cikin sansani. 3 Ka kori maza da mata ma; ka kai su bayan sansani domin kada su ƙazantar da sansani inda nake zama a cikinsu." 4 Isra’ilawa suka yi haka; suka kore su daga sansanin. Suka aikata yadda dai Ubangiji ya umarci Musa.

Biyan diyya saboda abin da aka yi ba daidai ba

5 Ubangiji ya ce wa Musa, 6 "Gaya wa Isra’ilawa, Sa’ad da namiji ko mace ya yi wa ɗan’uwansa laifi ta kowace hanya, ta yin haka, ya yi rashin aminci ga Ubangiji, mutumin kuwa ya yi laifi ke nan 7 kuma dole furta zunubin da ya yi. Dole yi biya cikakkiyar diyya saboda laifinsa, ƙara kashi ɗaya bisa biyar a kai, kuma bayar da shi duka ga wanda ya yi wa laifin. 8 Amma in mutumin da aka yi wa laifin ba shi da ɗan’uwa na kusa da za a biya diyya saboda laifin, sai diyyar zama ta Ubangiji, dole kuma a ba wa firist, haɗe da ragon da za a yi kafara da shi. 9 Dukan tsarkakakkun abubuwan da Isra’ilawa suka kawo wa firist za su zama nasa. 10 Kowace tsarkakakkiyar kyauta da mutum ya kawo nasa ne, sai dai abin da ya ba wa firist, zai zama na firist.’ "

Gwaji don mace marar aminci

11 Sai Ubangiji ya ce wa Musa, 12 "Yi magana da Isra’ilawa, ka ce musu, In matar wani ta kauce, ta kuma yi rashin aminci gare shi 13 ta wurin kwana da wani dabam, wannan kuwa ya kasance a ɓoye ga mijinta, rashin tsarkinta kuwa bai tonu ba (da yake babu shaida, ba a kuma kama ta tana yi ba), 14 in kuma kishi ya sha kan mijinta kuma tana da ƙazanta, ko kuwa idan yana kishi yana kuma zatonta ko ma ba ta da ƙazanta 15 mijin zai kai matansa a gaban firist, kuma kawo hadayar abubuwan da ake bukata; abubuwa kamar, garin sha’ir garwa ɗaya, amma kada zuba mai a kan garin sha’ir, kada kuma sa turaren wuta a kansa, domin hadaya ce ta miji mai tuhumar matarsa da aka kawo domin gaskiya fito fili.

16 " Firist zai kawo ta, sa tsaya a gaban Ubangiji. 17 Sa’an nan zai ɗebi ruwa mai tsarki a tulun laka, zuba ƙurar da ya ɗebo daga daɓen tabanakul a cikin ruwan. 18 Bayan da firist ya sa matan ta tsaya a gaban Ubangiji, sai kunce gashin kanta, kuma sa hadaya ta gari don tunawa a hannuwanta, hadayar gari ce ta kishi, yayinda shi kansa zai riƙe ruwa mai ɗaci, mai jawo la’ana. 19 Sa’an nan firist zai sa yi rantsuwa, kuma ce mata, "In ba wani mutumin da ya kwana da ke kuma ba ki kauce kin ƙazantar da kanki yayinda kike auren mijinki ba, kada wannan ruwa mai ɗaci, mai jawo la’ana, cuce ki. 20 Amma in kin kauce yayinda kike auren mijinki, kika kuma ƙazantar da kanki ta wurin kwana da wani dabam da ba mijinki ba," 21 (a nan firist zai sa macen a ƙarƙashin la’anar rantsuwa cewa) "bari Ubangiji sa mutanenki su la’ance ki, su kuma yi Allah wadai da ke, sa’ad da Ubangiji ya sa cinyarki ta shanye, cikinki kuma ya kumbura. 22 Bari wannan ruwa mai jawo la’ana, shiga jikinki saboda cikinki kumbura, cinyarki kuma shanye."

" Sai macen ce, "Amin. Bari zama haka."

23 " Firist zai rubuta waɗannan la’anoni a littafi, sa’an nan wanke su cikin ruwa mai ɗaci. 24 Sai sa macen sha ruwa mai ɗaci, mai jawo la’ana, wannan ruwa kuwa zai shiga cikinta kawo mata wahala mai zafi. 25 Firist zai karɓi hadaya ta gari don kishi daga hannuwanta, kaɗa shi a gaban Ubangiji sa’an nan kawo a bagade. 26 Sa’an nan firist zai ɗiba hatsi na hadaya cike da hannunsa don hadayar tunawa, kuma ƙone a bagade; bayan haka sai sa macen sha ruwan. 27 In ta ƙazantar da kanta ta kuma ci amanar mijinta, to, yayinda aka sa sha ruwa mai jawo la’ana, ruwan zai shiga cikinta, jawo mata wahala mai zafi; cikinta zai kumbura, cinyarta kuma shanye, kuwa zama la’ananniya a cikin mutanenta. 28 Amma fa, in macen ba ƙazantar da kanta ba, ba kuma da ƙazanta, za a kuɓutar da ita daga laifin, za kuma iya haihuwa.

29 " Wannan dai, ita ce dokar kishi sa’ad da mace ta kauce, ta kuma ƙazantar da kanta yayinda take aure da mijinta, 30 ko kuma sa’ad da mijin yana kishi domin yana shakkar matarsa. Firist zai sa tsaya a gaban Ubangiji, kuma yi amfani da wannan doka gaba ɗaya a kanta. 31 Mijin zai zama marar laifi daga kowane laifi, amma matar za ɗauki muguntarta, idan ta yi laifin.’ "

Veja também